CNC vinnsluverð í ágúst 2026 er dregið í tvær áttir. Tímagjöld véla eru sögulega hagstæð fyrir kaupendur sem kaupa frá Kína -$35–50/klst. fyrir 3-ás og $60–90/klst. fyrir 5-ása vinnu, minna en helmingur af verðlagi í Bandaríkjunum. En efniskostnaður fer hækkandi: ál er á LME $3.245/tonn eftir sterka hækkun í júlí, sem minnkaði framlegð á álhlutum. Á sama tíma nam vélaútflutningur Kína 559,3 milljörðum dala á fyrsta ársfjórðungi (+20% milli ára) jafnvel þegar opinbera PMI framleiðsluvísitalan lækkaði í 49,4. Þýðing fyrir kaupendur: Vinnu- og vélahagfræði er enn ívilnandi við Kína, en efnisval og tímasetning pantana skiptir meira máli en nokkru sinni fyrr. Í þessari skýrslu eru tölurnar sundurliðaðar.
Tímaverð véla eftir svæðum - ágúst 2026

Heimild: Samanlagt úr verðviðmiðum iðnaðarins (Lewei Precision, HLW CNC, markaðskannanir), ágúst 2026. Verð inniheldur afskriftir, kostnaður, vinnuafli og rekstrarvörur; útiloka efni og eftir-vinnslu.
Svæðisbundin dreifing er enn stærsta einstaka kostnaðarlyftingin við innkaup í vinnslu. 3-ása gjaldskrá Kína ($35–50/klst.) er 56–67% undir bandarískum mörkum ($80–150/klst.); Þýskaland og Sviss ($100–160/klst.) sitja á toppnum fyrir nákvæmnisvinnu á míkron-stigi. Indland ($30–45/klst.) er nú raunverulega samkeppnishæft fyrir einfalda-hluti í miklu magni, þó afgreiðslutími og þroskatími birgja sé enn mismunandi. Austur-Evrópa ($50–75/klst.) er meðalvegurinn fyrir ESB-reglugerðarverkefni.
Tímakaup er ekki fjöldinn sem skiptir máli.5-ása vél sem klárar hluta í tveimur uppsetningum kostar oft minna en 3-ása vél sem krefst fimm uppsetningar fyrir sömu rúmfræði. Mælingin sem á að fínstilla er heildarkostnaður á hvern hluta, að meðtöldum efni, frágangi, sendingu og tollum - ekki verslunarverðið á tilboðinu.
Eftir vélargerð - Kína vs vestræn viðmið
| Vélargerð | Kína | Bandaríkin / Evrópa | Dæmigert forrit |
|---|---|---|---|
| 3-ása fræsing | $35–50/klst | $80–120/klst | Festingar, hús, plötur |
| 3-ása beygja | $30-45/klst | $60-100/klst | Öxlar, hlaup, tengi |
| 4-ása fræsing | $45–70/klst | $100–160/klst | Beygðir eiginleikar, flóknar raufar |
| 5-ása fræsun | $60–90/klst | $150-300/klst | Hjólar, túrbínuhlutar, ígræðslur |
| Snúa + mill | $55–90/klst | $120–220/klst | Flóknir snúningshlutar |
| Svissnesk-beygja | $70–110/klst | $150–280/klst | Örhlutar, læknisskrúfur |
Efniskostnaður Watch - What's Moving Part Prices
Efni stendur fyrir 30–50% af heildarverkefniskostnaði í flestum véluðum hlutum-sem gerir það að stærstu einstöku línu. Hér er þar sem lykilefni standa í ágúst 2026:
| Efni | Núverandi verð | Stefna | Áhrif á vélræna hluta |
|---|---|---|---|
| Ál (LME) | $3,245/t | Hár; hækkaði frá lágmarki í júlí | Hækka kostnað á öllum álhlutum |
| Ál A00 (Kína) | ¥23,865/t | −0,4% Vá, enn hækkað | 6061 lager á $4–7/kg |
| Stáljárnsstöng (Kína) | ¥3,196/t | Flat (+0.2% WoW) | Hlutar úr kolefnisstáli stöðugir |
| Heitt-valsaður spóla (Kína) | ¥3,306/t | Flat (+0.2% WoW) | Platahlutar stöðugir |
| Ryðfrítt 304 | $6–10/kg | Stöðugt | Hægari hringrásartímar bæta við kostnaði |
| Títan Ti-6Al-4V | >$80/kg | Mismunandi eftir bekk | Premium hlutar; loftrýmisþétt |
| Inconel 718 | >$90/kg | Hátt | Hægur straumur, sérhæfð verkfæri |
| Kopar (LME) | $14,394/t | +1.4% Vá, nær hámarki | EDM rafskaut, leiðandi hlutar |
| USD/CNY | 6.76 | RMB fyrirtæki | Dregur örlítið úr verðkosti Kína |
Heimildir: SMM, LME, BofA China Basic Materials skýrsla (17. ágúst), Yangtze nonferrous tilvitnanir.
Álsagan á skilið athygli. Eftir að hafa tekið verulega við sér frá lágmarki í júlí, er LME ál að styrkjast yfir $3.200/t, studd af birgðafækkun (birgðir kínverskra hleifa niður í 829.000 tonn, −5,4% WoW) og framboðsþvingunum í Miðausturlöndum. Rekstrarhlutfall fyrir álvinnslu er aðeins 59,9%-hefðbundið utan-árstíðar- og er enn frekar upp á við. Fyrir kaupendur vélaðra varahluta þýðir þetta: tilboð í álhluta í dag bera hærri efniskostnað en fyrir sex mánuðum síðan, og það er skynsamlegt að læsa magni áður en eftirspurn á fjórða ársfjórðungi er afhent. Stál er aftur á móti flatt-verð á hlutum úr kolefnisstáli er stöðugt og ólíklegt að það hreyfi sig án eftirspurnaráfalls.
Magnverðsferillinn - Hvers vegna magn er stærsta lyftistöngin

Leiðbeinandi kostnaður á hlut fyrir meðal-flókið álfesting, 2026 markaðsviðmið. Svið sýnt sem lágt-hátt band.
Uppsetningarkostnaður er fastur fyrir hverja hluta hönnunar-CAM forritun, festing, fyrstu-grein kvörðun-svo hann fellur niður þegar magn eykst. Ein frumgerð ber $80–150 af uppsetningu; sama uppsetning dreifð yfir 100 hluta bætir við $1–2 á hlut. Þetta er ástæðan fyrir því að kostnaður fyrir hvern{10}hluta lækkar úr $180–250 í magni eitt í $10–15 við 1.000 stykki. Hagnýt vísbending: að vitna í 10 stykki tvisvar kostar meira en að panta 25 einu sinni. Spáðu fyrir raunhæfa eftirspurn og röð í magnþrepum.
Hvað veldur vinnsluverði árið 2026
Vélstjóraskortur á Vesturlandi.Bandarískar og evrópskar verslanir standa frammi fyrir metlaunaþrýstingi og hækka tímakaup um 5–8% árlega. Vestræn svæði munu halda áfram að tapa samkeppnishæfni í kostnaði við staðlaða vinnu á sama tíma og þeir halda aukagjaldi í ITAR, geimferðum og ofur-þungum-umburðarhlutum.
Sjálfvirkni vegur á móti verðbólgu á vinnumarkaði.Gervigreind-knúin CAM, vélfærafræði hleðsla/afhleðsla og forspárverkfæri-slitaeftirlits draga úr aðgerðalausum tíma og brottfallstíðni. Kínverskar verslanir sem fjárfesta mikið í sjálfvirkni halda vöxtum óbreyttum þrátt fyrir innlenda launahækkun -$35–50 USD/klst. Kína taxtinn er sjálfbær, ekki tímabundið lágmark.
„Kína + 1“ uppspretta fjölbreytni.Ríkjandi innkaupamynstur árið 2026: mikil-framleiðsla er áfram í Kína, aukabirgðir þróast á Indlandi eða Suðaustur-Asíu, mikilvægir nákvæmnishlutar fara innanlands (Bandaríkin/ESB). Vélaútflutningur segir söguna-Afgangur af vélaviðskiptum Kína nam 559,3 milljörðum dala í H1 2026, sem er 20% aukning á milli--árs.
Gjaldskrár og lendir-kostnaður.Vélknúnir hlutar bera venjulega 0–7,5% HTS toll til Bandaríkjanna, þar sem kafla 301 gjöld og -vörn gegn undirboðum bæta meira í sumum flokkum. Flugfrakt kostar $2–8/kg (3–7 dagar); sjófrakt $0,30–0,60/kg (25–45 dagar). „Ódýr“ hluti getur orðið dýr ef flutningum er illa stjórnað.
PMI framleiðslugetu í Kína er 49,4.Opinber PMI í ágúst fór niður fyrir 50 þröskuldinn-innlend eftirspurn er mjúk. Fyrir útflutningskaupendur þýðir þetta að kínverskar verslanir keppa virkan um alþjóðlegar pantanir og halda uppgefnu verði árásargjarnt. Innlenda lognið er gluggi kaupandans.
Fjárfestingarferill búnaðar.Áætlað er að alheimsmarkaðurinn fyrir CNC vélar verði 108,6 milljarðar dala árið 2026, vöxtur um 11,1% árlega í gegnum 2034 - Kína eitt og sér stendur fyrir 35 milljörðum dala. Framleiðsla þrívíddarprentunarbúnaðar Kína jókst um 48,5% og iðnaðarvélmenni um 28% á fyrsta ársfjórðungi, sem nær til blendingaframleiðslugetu sem þjappar kostnaði enn frekar saman.
Handbók kaupanda - Fimm leiðir til að draga úr vinnslukostnaði núna
Rétt-stærð efnisins, ekki það sterkasta.Ál 6061 vélar ~30% hraðar en 7075 og kosta minna á hvert kg. 304 ryðfríu efni nær til flestra forrita sem tilgreind eru fyrir 316. Staðfestu skipti með birgi þínum snemma-efni er 30–50% af hlutakostnaði.
Hertu aðeins vikmörk þar sem virkni krefst.±0,05 mm nægir fyrir 80% vélrænna samsetninga. Tilgreinir ±0,01 mm þar sem óþarfur tvöfaldar vinnslutíma og brotahættu. Notaðu ISO 2768-m sem sjálfgefið fyrir ekki mikilvæga eiginleika.
Hönnun fyrir staðlað verkfæri.Innri hornradíusar undir 1 mm kraftmikró-verkfæri og lengri lotur; 3–5 mm geislaskurður kostar mælanlegan. Forðastu hlutföll dýptar-til-þvermáls yfir 4:1. Stöðluðu holastærðir-fimm mismunandi þvermál þýðir fimm verkfærabreytingar.
Pantaðu í magnþrepum.Notaðu rúmmálsferilinn hér að ofan. Jafnvel 20% aukning á pöntunarmagni lækkar venjulega kostnað á hverja-einingu um 15–25%. Flokkaðu verkefni í stærri keyrslur til að afskrifa uppsetninguna einu sinni.
Fáðu DFM umsögn áður en þú vitnar.30-mínútna hönnun-fyrir-framleiðsla endurskoða fánar $20–200 af óþarfa kostnaði fyrir hvern hluta undirskurð, djúpa vasa, fagurfræðilega vikmörk. Við bjóðum upp á ókeypis DFM endurgjöf við hvert tilboð sem hlaðið er upp.
Upprunahorfur (Q3–Q4 2026):Gert er ráð fyrir að tímagjöld í Kína haldist óbreytt út árs-þar sem sjálfvirkni vegur á móti launavexti. Álefniskostnaður fylgir uppáhættu ef endurnýjun birgða verður að veruleika á fjórða ársfjórðungi. Fyrir hluta sem þarf fyrir-árslok, tilvitnun í september fangar núverandi verð á undan hvers kyns eftirspurn-drifin eftirspurn.
Vinnslugeta okkar
| Þjónusta | Forskrift | Skýringar |
|---|---|---|
| 3/4-ása CNC fræsing | Allt að 1.050 × 650 × 600 mm Vikmörk ±0,01 mm |
Festingar, hús, plötur, girðingar |
| 5-ása CNC fræsing | Allt að ø600 mm Vikmörk ±0,005 mm |
Hjólar, burðarhlutar, flókin rúmfræði |
| CNC beygja | ø2–300 mm Vikmörk ±0,005 mm |
Öxlar, festingar, hlaup, tengi |
| Svissnesk-beygja | ø0,5–32 mm | Ör nákvæmni hlutar, læknisfræðilegir hlutir |
| Vír EDM | ±0,003 mm | Hertir hlutar, fínar raufar, verkfæri |
| Efni | Ál 6061/7075, stál 1018/1045, ryðfrítt 304/316/17-4, títan Gr2/Gr5, kopar, kopar, verkfræðiplast | Efnisvottorð (MTR) í boði |
| Yfirborðsfrágangur | Anodizing (gerð II/III), dufthúð, perlublástur, fægja, rafhúðun, svart oxíð | RoHS-samhæfðir valkostir |
| Gæði og skoðun | CMM víddarskýrslur, FAI (AS9102), CofC, ISO 9001 kerfi | Fullur rekjanleiki sé þess óskað |
Fáðu tilboð í vinnslu á núverandi markaðsverði
Hladdu upp STEP eða IGES skránum þínum og fáðu bindandi tilboð með línu-hlutum, afgreiðslutíma-valkostum og ókeypis DFM endurgjöf-innan 24 klukkustunda.





